Danh sách người chiến thắng Giải thưởng Hiệp hội Nhà sản xuất năm 2024

Oppenheimer Anh ấy đã mang về giải thưởng cao nhất tại Lễ trao giải Hiệp hội các nhà sản xuất Hoa Kỳ năm 2024 vào tối Chủ nhật.

Bộ phim đã mang về cho Darryl F. Zanuck giải Nhà sản xuất xuất sắc của Phim điện ảnh sân khấu, một ngày sau khi mang về giải cao nhất tại Giải thưởng của Hiệp hội Diễn viên Màn ảnh.

Những người chiến thắng lớn khác là thịtcũng đã giành được Giải thưởng SAG và Giải thưởng Tinh thần Độc lập vào Chủ nhật, cùng với… Kế thừaCon gấu, Cả hai cũng đã giành được giải thưởng SAG vào thứ Bảy.

Oppenheimer Nhà sản xuất Emma Thomas đã nhận giải phim chiếu rạp, đồng thời lưu ý rằng trong một căn phòng đầy những nhà sản xuất, “Điều đó có ý nghĩa rất lớn đối với bạn, căn phòng này chứa đầy những người mà chúng tôi ngưỡng mộ công việc của họ,” nói thêm, “Bạn biết bạn làm việc chăm chỉ như thế nào.” Được, bạn cũng biết công việc đó tuyệt vời như thế nào; Đó là công việc tốt nhất của nhóm. Cô cũng mô tả đạo diễn Christopher Nolan (cũng là chồng cô) là “nhà sản xuất giỏi nhất mà bạn có thể hy vọng”. Nolan nhanh chóng cầm micro và lưu ý rằng trước đây họ đã được đề cử cho PGA Awards nhưng chưa bao giờ chiến thắng, và “mỗi lần được mời vào phòng này, chúng tôi đều cảm nhận được sự ủng hộ đó” đồng thời cảm ơn đoàn làm phim vì công việc của họ.

Sarah Silverman đã bắt đầu buổi lễ bằng việc giới thiệu hạng mục đầu tiên của tối nay, nhà sản xuất phim hài truyền hình, với… Con gấu. Danielle Brooks sau đó đã cung cấp nhà sản xuất phim tài liệu cho Bản giao hưởng Mỹ; Drew Tarver đã sản xuất chương trình truyền hình trực tiếp và đa dạng, chương trình truyền hình phác họa, chương trình độc thoại và trò chuyện. Tuần trước Tối nay với John Oliver; Nhà sản xuất trò chơi và cuộc thi truyền hình Tony Hale đã giới thiệu RCuộc đua kéo của uPaul.

X Mayo cung cấp nhà sản xuất phim chiếu rạp cho Người nhện: Thông qua câu thơ nhệntrong khi Maitreyi Ramakrishnan từng là nhà sản xuất truyền hình thực tế cho Chào mừng đến với Wrexham.

Brie Larson đã cung cấp một nhà sản xuất phim điện ảnh được truyền hình hoặc phát trực tuyến tới Gương đen: Ngoài biển; Roy Wood Jr. đã cung cấp nhà sản xuất cho loạt phim truyền hình giới hạn hoặc tuyển tập để thịt; và Michael Cimino nâng ly chúc mừng bốn người chiến thắng đã được công bố trước đó. Để kết thúc buổi tối, Alex Borstein, nhà sản xuất bộ phim truyền hình nhiều tập, đã giới thiệu… Kế thừaVà Colman Domingo đã trao vinh dự lớn nhất trong đêm Oppenheimer.

Cặp đôi Melissa McCarthy và Ben Falcone cũng lên sân khấu giới thiệu đùa về “dự án chưa sản xuất hay nhất” của họ, thông qua danh sách châm biếm các bộ phim đóng hộp, còn Kenneth Branagh dẫn đầu một phân đoạn tưởng niệm.

READ  Peter Crombie, người hâm mộ Seinfeld, người đóng vai Joe Davola "điên rồ", đã qua đời ở tuổi 71.

Mỗi nhà sản xuất phim điện ảnh được đề cử đều có phần trình bày đặc biệt và Natasha Lyonne cũng trình diễn Khu vực quan tâm; Trình bày bởi Jeremy Kleiner Giải phẫu của một cú ngã; Margot Robbie và America Ferrera trình bày Barbie; Paul Giamatti, Joey Randolph và Dominic Cessa đã giới thiệu Dave Người lưu giữ; Lily Gladstone giới thiệu sát thủ hoa trăng; Carey giới thiệu Mulligan và Silverman Nghệ sĩ, trưởng ban nhạc; Erica Alexander và Sterling K. được giới thiệu. Brown, Tracee Ellis Ross và Jeffrey Wright Tiểu thuyết Mỹ; John Magaro ft Kiếp trước; Được giới thiệu bởi Robert Downey Jr., Cillian Murphy và Emily Blunt Oppenheimer; Được giới thiệu bởi Emma Stone và Willem Dafoe Những điều tồi tệ.

Cũng trong buổi lễ, Sarah Michelle Gellar đã trao Giải thưởng Thành tựu Norman Lear cho Jill Berman, nhà sản xuất đằng sau chương trình nổi tiếng của cô. Buffy kẻ giết ma cà rồng. Trong bài phát biểu nhận giải, Berman nhớ lại công việc của mình trong loạt phim này và nói: “Không ai trên Trái đất quan tâm đến việc mua chương trình truyền hình này, nhưng tôi không thể bỏ qua linh cảm của mình rằng có điều gì đó độc đáo ở đó.” Cô nói thêm rằng việc bị từ chối không phải là hiếm mặc dù cô đã thành công trong ngành và sau khi nhìn thấy một loạt dự án mà mình tham gia, cô “rất ngạc nhiên về số lượng trở ngại phải vượt qua. Ý tôi là, Elvis, 10 năm?”

Ryan Coogler đã trao Giải thưởng Cột mốc quan trọng cho Charles D. King, trở thành người da đen đầu tiên nhận được vinh dự này. “Tôi đứng trên vai của tất cả các nhà sản xuất, giám đốc điều hành, cha mẹ và ông bà tuyệt vời, những người đã mở cửa, hy sinh và mở đường cho tôi để tôi có thể làm những gì tôi vinh dự được làm,” anh nói.

Guillermo del Toro đã có mặt để trao giải David O. Selznick cho Thành tựu của Martin Scorsese, trong đó del Toro nhớ lại cuộc gặp gỡ với đạo diễn vào năm 1995 đã thay đổi cuộc đời ông và chỉ ra rằng, trong một ngành công nghiệp say mê những tài năng trẻ, việc tôn vinh những bậc thầy như Scorsese quan trọng như thế nào. các sát thủ hoa trăng Đạo diễn đã bày tỏ lòng kính trọng đối với những người cộng tác của mình, bao gồm cả Osage Nation, trong bài phát biểu của mình, đồng thời nhớ lại những ngày đầu làm việc trong ngành và cảm thấy “trọn vẹn” sau khi được vinh danh tại sự kiện của Hiệp hội Nhà sản xuất năm 1965 khi ông mới 22 tuổi.

READ  Tất cả các kỷ lục cuối tuần mở màn

Người chiến thắng ở một số hạng mục đã được công bố vào tuần trước.

Ngoài ra, tối Chủ nhật, công đoàn đã công bố một sáng kiến ​​nhằm đảm bảo quyền lợi bảo hiểm y tế cho mọi nhà sản xuất toàn thời gian đủ điều kiện trong ngành điện ảnh và truyền hình.

Lễ trao giải Hiệp hội các nhà sản xuất thường niên lần thứ 35 được tổ chức tại Ray Dolby Ballroom, Ovation Hollywood ở Hollywood và Highland.

Dưới đây là danh sách đầy đủ những người chiến thắng.

Giải thưởng Darryl F. Zanuck cho Nhà sản xuất phim điện ảnh sân khấu xuất sắc

Ảo mộng Mỹ
Giải phẫu của một cú ngã
Barbie
Người lưu giữ
sát thủ hoa trăng
Nghệ sĩ, trưởng ban nhạc
Oppenheimer (người chiến thắng)
Kiếp trước
Những điều tồi tệ
Khu vực quan tâm

Giải thưởng Nhà sản xuất xuất sắc cho phim hoạt hình chiếu rạp

Cậu bé và con cò
phân biệt chủng tộc
Người nhện: Thông qua câu thơ nhện (người chiến thắng)
phim Super Mario Bros
Ninja rùa đột biến tuổi teen: Mutant Mayhem

Giải thưởng Nhà sản xuất xuất sắc cho phim tài liệu

20 ngày ở Mariupol
Bản giao hưởng Mỹ (người chiến thắng)
Ngoài những điều không tưởng
Sự biến mất của Cher Haight
Mẹ của mọi lời nói dối
Tình anh em xông hơi khói
Bình phương hình tròn (Câu chuyện về Hipgnosis)

Giải thưởng Norman Felton cho Nhà sản xuất xuất sắc của loạt phim truyền hình nhiều tập – Chính kịch

Vương miện
nhà ngoại giao
Người cuối cùng của chúng tôi
Chương trình buổi sáng
Kế thừa (người chiến thắng)

Giải thưởng Danny Thomas cho Nhà sản xuất xuất sắc của Truyền hình nhiều tập – Hài kịch

Barry
Con gấu (người chiến thắng)
Nghĩa vụ pháp lý
Vụ giết người chỉ trong tòa nhà
Ted Lasso

Giải thưởng David L. Wolper cho Nhà sản xuất xuất sắc của loạt phim truyền hình giới hạn hoặc tuyển tập

Tất cả ánh sáng chúng ta không thể nhìn thấy
thịt (người chiến thắng)
Daisy Jones và Sáu
Fargo
Bài học hóa học

Giải thưởng Nhà sản xuất xuất sắc cho Phim truyền hình hoặc Truyền hình trực tuyến

Gương đen: Ngoài biển (người chiến thắng)
Vụ án cuối cùng của ông Monk: Phim Nhà Sư
Cô kiểm tra
thực tế
Đỏ, trắng và xanh hoàng gia

Giải thưởng Nhà sản xuất xuất sắc cho phim truyền hình phi hư cấu

60 phút
Dự án 1619
Albert Brooks: Bảo vệ cuộc sống của tôi
Là Mary Tyler Moore
Chào mừng đến với Wrexham (người chiến thắng)

Giải thưởng Nhà sản xuất xuất sắc cho Giải trí trực tiếp, Đa dạng, Phác thảo, Truyền hình độc lập và Trò chuyện

Carol Burnett: 90 Năm Cười Và Yêu
Chris Rock: Sự tức giận có chọn lọc
Dave Chappelle: Người mơ mộng
Tuần trước Tối nay với John Oliver (người chiến thắng)
Đêm thứ bảy trực tiếp

Giải thưởng Nhà sản xuất xuất sắc cho Truyền hình Trò chơi và Cạnh tranh

Chặng đua thú vị
Cuộc đua kéo của RuPaul (người chiến thắng)
Trò chơi câu mực: Thử thách
Đầu bếp hàng đầu
âm thanh

Giải thưởng chương trình thể thao xuất sắc

sóng 100 foot (Q2)
Beckham (S1) (NGƯỜI CHIẾN THẮNG)
Công thức 1: Lái xe để sinh tồn (Q5)
Những cú đánh khó: Trại huấn luyện với New York Jets (Q18)
Shaun White: Vòng chung kết (Q1)

Giải thưởng Chương trình thiếu nhi xuất sắc nhất

Tiếng thét kinh hoàng (Q1)
Gremlins: Bí mật của Mogwai (Q1)
Phố Mè (S53) (Người chiến thắng)
Chiến tranh giữa các vì sao: Hàng loạt tồi tệ (Q2)
Chú thỏ nhung

Giải thưởng chương trình ngắn xuất sắc

Karaoke đi chung xe (S5C)
Tôi nghĩ bạn nên rời đi cùng Tim Robinson (Q3)
Người cuối cùng của chúng ta: Bên trong vòng lặp (Q1)
Những vụ giết người ngay trong tòa nhà: Câu hỏi giết người (Q3)
Kế thừa: Kiểm soát câu chuyện (S4) (NGƯỜI CHIẾN THẮNG)

Giải thưởng Sáng tạo PGA

thuộc vật chất (người chiến thắng)
Con mắt và tôi
Đài tưởng niệm JFK
Những lá thư từ Drancy
MLK: Bây giờ là lúc
Đại dương ánh sáng: Dolphins VR
Môi trường xung quanh chúng ta, tương lai của chúng ta
Ngoài phạm vi, cuộc phiêu lưu Kurzgesagt
Tưởng tượng lại
Những nhà thám hiểm không gian: Bộ ba cẩm thạch xanh
Wallace và Gromit trong The Great Getaway
Cửa sau lớn nhất thế giới

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *